ผู้เขียน หัวข้อ: [พูดคุย] เรื่องการบุกจับเซิฟเถื่อนที่เป็นข่าวเมื่อไม่นานนี้  (อ่าน 2255 ครั้ง)

ออฟไลน์ RayKung

• Game Master
  • *
    • Brontes Team
ขอตั้งกระทู้ใหม่นะครับ เนื้อข่าวอ่านได้จากลิงค์นี้นะ
-> เอเชียซอฟท์ ร่วมมือกับ ปอท. บุกจับ เซิร์ฟเวอร์เถื่อน Ragnarok

เซิฟเราจะโดนด้วยไหม ?
ตอบ เรื่องนี้ต้องถามทางเจ้าของลิขสิทธิ์เค้าแหละครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าคงไล่จากเซิฟใหญ่ๆ ลงมาก่อน
ลองอ่านข่าวเก่าเมื่อ 2 ปีที่แล้วดูนะครับ -> เอเชียซอฟท์ฯเอาจริง บุกจับเซิร์ฟเวอร์เถื่อนเกมส์ Ragnarok
จะเห็นว่าการจับเซิฟเถื่อนไม่ได้เพิ่งจะมี แต่มีมานานแล้วครับ และไม่ใช่แค่เกมส์ Ro เกมส์เดียวเท่านั้น
ถ้าเพิ่งจะมาคิดได้ว่ากลัวโดนจับ ผมว่าคิดช้าไปแล้วครับ ควรคิดได้ตั้งแต่ก่อนจะเปิดเซิฟแล้ว (หมายถึงคนทำเซิฟน่ะ)

GM จะทำอย่างไรต่อไป ?
ตอบ ตอนนี้ก็เปิดเซิฟไปตามปกติครับ ในขณะเดียวกันก็รอฟังข่าวว่าเค้าจะไปจับเซิฟไหนต่อหรือว่าหยุดแค่นี้
แต่ถ้าหยุดแค่นี้มันก็แปลกๆ อยู่ในเมื่อเซิฟใหญ่ก็ไม่ได้มีแค่เซิฟเดียว (ที่เห็นชัดๆ ตอนนี้อะนะ)

สรุปว่า เรื่องพวกนี้ไม่ต้องไปคิดมากครับ เล่นกันไปตามปกตินั่นละ แต่ถ้ายังเป็นกังวลกันอยู่ผมแนะนำให้ไปเล่นเซิฟจริงครับ
เพราะเซิฟจริงคงไม่มีทางโดนใครจับเรื่องลิขสิทธิ์อยู่แล้ว แต่บรรยากาศในเซิฟก็คงแตกต่างกับที่เคยเล่นในเซิฟเถื่อนแน่นอน

สมัครเล่นเกมส์ : Meeting RO

ติดต่อทีมงาน : BrontesTEAM

ออฟไลน์ Why So Serious ?

• หมัดเมา
  • *
คำถามนะครับ
ถ้าโดนปิด Gm จะเปิดไหม่ไหม?

ถ้าเปิดไหม่ แล้วจะรีเซิฟทั้งหมด หรือแบ็คอัพข้อมูลเก็บไว้เผื่อโดนปิดไหม?

ถ้าเซิฟ โดนปิด Gm จะโดนลงโทษทางกดหมายหรือป่าว?

ถ้าให้ไปเล่นเซิฟจริง   ฆ่าฉันให้ตายซะยังดีกว่าาาาาาาา

ออฟไลน์ Grandpure

• หมัดเมา
  • *
  • แน่จริง..!!กล้าเอารูปบนบัตรประชาชนลงเป็นรูปโปรไฟล์ป่ะล่ะ

ถ้าให้ไปเล่นเซิฟจริง   ฆ่าฉันให้ตายซะยังดีกว่าาาาาาาา
[/quote]

1like.
ใจเขาใจเรา คือ สิ่งที่เรายึดมั่น
(Old)ner Playing Game.

ออฟไลน์ RayKung

• Game Master
  • *
    • Brontes Team
ถ้าที่ผมเคยอ่านเจอการเปิดเซิฟเถื่อนของ Ro นี่จะโดนจับเรื่อง Client ครับ (ตัวเข้าเกมส์)
เพราะตัวเซิฟเวอร์เป็นโปรแกรมที่ต่างชาติพัฒนาขึ้นมาเอง ไม่ใช่ตัวเดียวกับที่เซิฟจริงใช้เปิดอยู่

ตัว Back Up มีครับแต่ถ้าโดนจับขึ้นมาจริงๆ ก็ไม่รู้ว่าจะเหลือตัว Back Up ไว้ให้รึเปล่าน่ะ
ดูจากข่าวที่โดนจับอะครับ จะเห็นว่าเค้าจับพร้อมกันที่ตึกวางเครื่องเซิฟเวอร์กับที่บ้านด้วยเลย
ผมคิดว่าที่เค้าโดนจับนี่คงไม่ได้ยึดแค่เครื่องหรอกครับ เจ้าของเซิฟก็ต้องโดนจับลงโทษแน่นอน

แต่อย่างที่บอกครับ ถ้าเค้าจะจับจริงๆ เซิฟเราคงไม่ใช่เซิฟถัดไปอยู่แล้ว

สมัครเล่นเกมส์ : Meeting RO

ติดต่อทีมงาน : BrontesTEAM

ออฟไลน์ `Sugus`

• ไร้พลังยุทธ์
  • *

นำสภาพแร๊กจริงมาไห้ดูค่ะ หลังจากรวมเซบคนก็ไม่ได้เยอะขึ้นเลย  แต่ยังไม่ทราบเซบเปิดไหม่นะค่ะ

ยิ่งไปกว่านั้น ตอนนี้ มีแฮ๊กเกอร์คนจีน กำลังไล่แฮ๊กของชาวบ้านอย่างเมามันส์ เนื่องจากเจาะระบบได้

โดย AS ไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น ในกรนีที่ไม่มี @key เหมือนกะบีบไห้ไปเล่นเซบไหม่ ไม่รู้ซิค่ะโดยรวมแล้วก็คิดว่าเซบเถื่อน คงน่าเล่นกว่าเซบจริง

sleep

ออฟไลน์ SixnaskUnz

• ไทเก็ก
  • *
เอาใจช่วย ภาวนา อย่าให้โดนเลย ~ :) thank
`•+—OxygEnAtE—+•`Guild

ออฟไลน์ EzkimO

• Meeting RO
  • *
น่ากลัวอยู่เหมือนกันนะครับ หากวันนึงเรย์จะโดนอุ้มไปแบบในหนังเนี้ย แต่เอาจริงๆผมว่า sv เราไม่่น่าโดนเพ่งเล็งเท่า sv ใหญ่ๆที่คนเป็นพันๆ ประกาศกันตูมๆ แบบฟินิกส์หรอกนะ ของเรายังไม่เคยเกิน 1000 คนเลยมั้งครับ ตั้งแต่ผมเล่นสมัย hermes มาเนี้ย จริงๆคิดว่าสัก 1000 - 1500 คนน่าจะกำลังมันส์สุดๆเลยละ แต่อย่างว่าระบบ sv เรามันไม่เหมาะกับหลายๆคน ที่เพิ่งเข้ามาก็ท้อกันไว แถมเจอดราม่ารายวัน คนก็ยิ่งเข้ามาเพิ่มยาก

ออฟไลน์ Why So Serious ?

• หมัดเมา
  • *
"เจ้าของเซิฟก็ต้องโดนจับลงโทษแน่นอน"

แล้วขณะนี้ GMยังเปิดเซิฟให้อยู่  ผมนับถือมากครับ

ออฟไลน์ Ice_blahblah

• หมัดเมา
  • *
พูดตามตรงถ้าเซิฟเราจะโดนจับ คงเป็นเป้าหมายท้ายๆโน่นเลย คนในเซิฟหมุนเวียนไม่เคยเกินพัน จับไปของกลางก็มีไม่เท่าไหร่ เค้าเอาเวลาไปเจาะจงกลุ่มใหญ่ๆที่คุ้มกับการจับเสียยังดีกว่า

ออฟไลน์ saardth

• *
ไม่โดนครับ As เล่นแต่ เซิร์ฟใหญ่ ถ้าใหญ่ก็โดนแล้วทำคลิปเลียนแบบ VRZOอีกเปิดเผยสุดๆ

phoenix นับจริงๆคนเล่น 7000 กว่าคน ตามที่ข่าวบอก
ไม่ได้ถึงเหมือนหน้าเว็บ x จำนวนคนเล่นบวกกับเปิดหลายหน้าจอบางคนเปิด 8 จอ

ออฟไลน์ Ice_blahblah

• หมัดเมา
  • *
เซิฟฟินิกส์ มันใช้สื่อเยอะด้วยโฆษณาทั้งบนFacebook ทั้งYoutube เวปชื่อดังอื่นๆอีกมากมาย ไม่โดนจับสิแปลกเซิฟมันเล่นแจกเงินมากมายขนาดนั้น กิลวอลทีนึงแจกเงินสด แสดงว่าเซิฟมันเงินหมุนเวียนใช่ย่อยนะ

ออฟไลน์ saardth

• *
ผมว่า As เค้าใจดีมากแล้วนะครับในบรรดาบริษัทเกมเนี่ย ถ้าเป็น ประเทศ เกาหลี ญี่ปุ่น แค่เปิดเซิฟคนเข้า 400-500 ก็โดนดำเนินคดีตามกฎหมายสูงสุดแล้วแล้วคิดว่า As คงดูท่าทีของ นกไฟ คือหลังๆดูทีมงานคนหารมันเยอะขึ้นเรื่มอลังการ จนไม่ได้ดูรากเหง้าตัวเองว่ากำลังทำในสิ่งที่ผิดอยู่มันมีช่วงนึงที่เซิฟคนเหลือ 2000 กว่าคนถ้าปิดไปตอนนั้นก็รอดแล้วครับแบบนี้หละน้าเพราะความโลภอยากเปิดต่อทำให้ดีกว่าเดิมเป็นไงเลยขอบเขตมากไป

เซิฟเปิดได้แต่ไม่ควรอลังการทำเป็นรายการโฆษณาจนเกินหน้าเกินตาไม่โฉ่งฉ่าง ถ้าไม่อยากเสียงมากก็ควรจะลิมิตจำนวนผู้เล่นอยู่แบบเงียบ นกไฟเคสเดียวกันกับ zeed-ro ที่สมัยนั้นจะเปิดเป็นบริษัทแต่ก็ไม่พ้น As สะก่อน แล้วก็ไม่รู้ว่า นกไฟ โดนยึดทรัพย์ด้วยรึเปล่าว ถ้าโดนหละเอ้ยยย ที่อดหลับอดนอนนั่งทำเซิฟนั่งตอบปัญหาผู้เล่นที่ผ่านมาหมดกันเสียดายเวลาชีวิตไปเปล่าวๆเลย

ออฟไลน์ มายาจิเน่,.

• กลกระบี่เจ็ดดาว
  • *
  • สายตาเดะนี้เป็นไรหว่า..ชอบอ่านคำว่า ดีออก เป็น อีดอก ทุกที #งึด
    • friendfunny ฟังเพลงเพราะ24ชั่วโมง กับ PJ มืออาชีพ
โดนปิดไปละพวกคนเล่นน่าจะหลุดมาเล่นทางนี้บ้าง 5555+ สัก300-400 คนก็ยังดี  -0-
[ฉ] [น๑๘+] Guกวนตีน กวนตีนมากๆๆ ปากหมา โพสเยอะ เกิดมามีกรรม นิสัยทรามแต่เสือกสวย เป็นนักเลงคีย์บอร์ด #หยิบคีย์บอร์ดฟาดแม่ง #จบป่ะ

ติดตามได้ที่  Facebook

ออฟไลน์ SixnaskUnz

• ไทเก็ก
  • *
โดนปิดไปละพวกคนเล่นน่าจะหลุดมาเล่นทางนี้บ้าง 5555+ สัก300-400 คนก็ยังดี  -0-

หลุดมาซัก 100 200 พอแล้ว เยอะไป เด๋วเสี่ยง AS อีก 5 5 5+
`•+—OxygEnAtE—+•`Guild

ออฟไลน์ Grandpure

• หมัดเมา
  • *
  • แน่จริง..!!กล้าเอารูปบนบัตรประชาชนลงเป็นรูปโปรไฟล์ป่ะล่ะ

หลุดมาซัก 100 200 พอแล้ว เยอะไป เด๋วเสี่ยง AS อีก 5 5 5+

ก็ดีนะ

ของที่เน่าในคลังจะได้ขายได้ซ่ะที
ใจเขาใจเรา คือ สิ่งที่เรายึดมั่น
(Old)ner Playing Game.