ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องการเปลี่ยนคลาสหรืออาชีพ  (อ่าน 885 ครั้ง)

ออฟไลน์ oooii0014

• ไร้พลังยุทธ์
  • *
ต้องเปลี่ยนเวลเท่าไหร่เวลไหนบ้างเปลี่ยนที่ใครคือไม่เคยเล่นมาก่อนอะคับ

ออฟไลน์ Syn

• Meeting RO
  • *
Re: อยากทราบเรื่องการเปลี่ยนคลาสหรืออาชีพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2556 • 09:29 »

กลางมอตามรูปครับ

ส่วนข้อมูลอื่น ๆ ก็ลองอ่านตามนี้ดู สายอาชีพ

แต่มันจะมีเงื่อนไขบางอย่างในเซิพที่พิเศษหน่อย ไม่มีข้อมูลในลิ้งที่ลงไว้ให้น่ะ ลองคุยกับNPC ดูล่ะกันครับ

ออฟไลน์ krittk2544

• ไร้พลังยุทธ์
  • *
Re: อยากทราบเรื่องการเปลี่ยนคลาสหรืออาชีพ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2556 • 07:36 »
จะเปลี่ยนอาชีพได้ต้องjob Lv. มากกว่า40ครับ :-D (แต่ตอนเป็นโนวิทต้องจ็อบ10นะ)
แต่จะเปลี่ยนตอนเลเวลอะไรก็ได้ขอแค่job Lv.เกิน40ครับ

ออฟไลน์ J u d a s

• หมัดอรหันต์
  • *
  • [-.-][.-.][-.-][.-.][-.-]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2556 • 10:09 »
จะเปลี่ยนอาชีพได้ต้องjob Lv. มากกว่า40ครับ :-D (แต่ตอนเป็นโนวิทต้องจ็อบ10นะ)
แต่จะเปลี่ยนตอนเลเวลอะไรก็ได้ขอแค่job Lv.เกิน40ครับ
Job 40 ก็เปลี่ยนได้คับ

ออฟไลน์ RayKung

• Game Master
  • *
    • Brontes Team
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2556 • 16:47 »
Class 1, Class 2 ต้องมี Job Lv. ตั้งแต่ 40 ขึ้นไปครับ
ถ้า Class 2 จะเปลี่ยนเป็น High Novice ต้องเก็บเลเวลให้ได้ 99 และจ็อบ 50 ก่อน

ส่วนอาชีพพิเศษเช่น Super Novice ต้องมีเลเวล 45 ครับ

เงื่อนไขการเปลี่ยนอาชีพกดดูที่ npc ได้เลยครับมีบอกไว้หมดแล้ว  :-)

สมัครเล่นเกมส์ : Meeting RO

ติดต่อทีมงาน : BrontesTEAM